VIETNAM MILIEU XIXE SIÈCLE
Deux coupes hexagonales en porcelaine à décor en bleu sous couverte de médaillons de dragons. L’une cerclée de métal.
Marque «Thiêu Tri» (1841-1847) sur le pourtour de chaque.
Commande impériale.
D. 9,5 cm
(Un fêle)
Việt Nam, giữa thế kỷ 19
Hai chiếc chén lục giác bằng sứ trắng men lam vẽ viên long. Một chiếc bọc kim loại ở viền chén.
Hiệu đề Thiệu Trị (1841-1847)
Đồ sứ ký kiểu cung đình
Đường kính 9,5 cm
(Một đường nứt)
Xuất xứ : Bộ sưu tập tư nhân, Normandie, Pháp.
PROVENANCE
Collection du Dr X, Normandie