Ⓟ VIETNAM, XXe siècle
Autel miniature
de forme... Lot 20
résultat :
Non Communiqué
Estimation :
Réservé aux abonnés
Ⓟ VIETNAM, XXe siècle
Autel miniature
de forme quadrangulaire, en bois sculpté, ajouré et laqué rouge et or.
On y joint un sculpture en bronze doré thaïlandaise.
Hauteur : 82.5 cm
Largeur : 44 cm
Profondeur : 29 cm
(accidents dans le bois, gerces ; usures de la dorure)
Provenance : Ancienne collection Jean-Charles Tauzin (1889-1957)
Bàn thờ nhỏ, hình vuông, được chạm khắc, khoét lỗ và sơn màu đỏ vàng.
Xuất xứ: Việt Nam - thế kỷ 19
Chiều cao : 82.5 cm
Chiều rộng : 44 cm
Chiều sâu : 29 cm
Nguồn gốc: Từ bộ sưu tập cũ của Jean-Charles Tauzin (1889-1957).
Gia đình Tauzin, gốc từ tầng lớp thượng lưu lớn của Bordeaux, đã phát triển sự quan tâm đến Đông và Đông Dương qua ba thế hệ, từ cha đến con trai, rồi từ cha đến con gái. Georges Tauzin (1863-1941) đã là người đầu tiên nuôi dưỡng sự quan tâm này đến những vùng đất xa xôi dưới hình thức một nhà lữ hành lớn. Các thư của ông chứng minh về những chuyến đi của ông trong Ấn Độ Dương, miền Nam Á, châu Mỹ và Bắc Phi. Nhưng Jean-Charles Tauzin (1889-1957), dưới ảnh hưởng của cha mình và những phong trào nghệ thuật này, đã bắt đầu xây dựng một bộ sưu tập độc đáo.
Nous utilisons des cookies pour vous offrir une meilleure expérience de navigation, réaliser des analyses de trafic du site et de vous proposer des contenus et des annonces les plus adaptés à vos centres d’intérêts.